Ráð og nefndir
Bæjarstjórn kýs fulltrúa í nefndir eftir því sem fyrir er mælt í lögum og samþykkt þessari. Slíkar nefndir teljast fastanefndir bæjarstjórnar. Kjörtímabil fastanefnda er hið sama og bæjarstjórnar, nema annað leiði af lögum eða samþykkt þessari.
Bæjarráð
Bæjarráð fer ásamt bæjarstjóra með framkvæmdastjórn bæjarins og fjármálastjórn að því leyti sem slík stjórn er ekki öðrum falið. Bæjarráð hefur umsjón með stjórnsýslu bæjarins, undirbúningi árlegrar fjárhagsáætlunar, semur drög að fjárhagsáætlun bæjarsjóðs og bæjarfyrirtækja að fengnum tillögum hlutaðeigandi stjórna og leggur þau fyrir bæjarstjórn í samræmi við ákvæði sveitarstjórnarlaga. Þá sér bæjarráð um að ársreikningar bæjarsjóðs séu samdir og þeim ásamt ársreikningum bæjarstofnana lagðir fyrir bæjarstjórn til afgreiðslu, svo sem sveitarstjórnarlög segja til um.
Bæjarráð gerir tillögur til bæjarstjórnar um afgreiðslu einstakra mála, sem það fær til meðferðar. Bæjarráði er þó heimil fullnaðarafgreiðsla mála, sem ekki varða verulega fjárhag bæjarsjóðs eða stofnana hans, enda sé ekki ágreiningur milli bæjarráðsmanna eða við bæjarstjóra um slíka afgreiðslu.
Bæjarráð ákveður skiptingu og ráðstöfun fjár, sem ætlað er til einstakra málaflokka skv. fjárhagsáætlun, s.s. til gatnagerðar, nýbygginga og óvissra útgjalda.
Þá getur bæjarstjórn falið bæjarráði fullnaðarafgreiðslu mála nema lög mæli á annan veg.
Bæjarráð kemur saman til fundar vikulega, (aðra hverja viku í júlí og ágúst) á fimmtudögum kl. 8:00 að Austurvegi 2.
Erindi sem leggja á fyrir fundi bæjarráðs, þurfa að berast í síðasta lagi kl. 15:00 næsta fimmtudag fyrir fund.
Bæjarsjóri á sæti í bæjarráði með málfrelsi og tillögurétti. Einnig hefur bæjarstjóri seturétt í öllum fastanefndum bæjarins með sömu réttindi.
Bæjarritari ritar fundargerðir bæjarráðs.
Aðrir starfsmenn bæjarins sitja fundi bæjarráðs eftir því sem málefni gefa tilefni til.
Fulltrúar til eins árs: 2022 - 2023
Bragi Bjarnason, formaður, D-lista | bragi@arborg.is
Brynhildur Jónsdóttir, varaformaður, D-lista | brynhildurj@arborg.is
Álfheiður Eymarsdóttir, Á-lista | alfheidur.e@arborg.is
Áheyrnarfulltrúar:
Arnar Freyr Ólafsson, B-lista | arnarfo@arborg.is
Arna Ír Gunnarsdóttir, S-lista | arna@arborg.is
Varaáheyrnarfulltrúar:
Ellý Tómasdóttir, B-lista | elly.tomasdottir@arborg.is
Sigurjón Vídalín Guðmundsson | sigurjon.vidalin@arborg.is
Varamenn:
Aðalfulltrúar og varafulltrúar af sama framboðslista og hinn kjörni bæjarráðsmaður verða varamenn hans í þeirri röð sem þeir skipuðu listann þegar kosið var til bæjarstjórnar.
Eigna- og veitunefnd
Aðalmenn
- Sveinn Ægir Birgisson, formaður, D-lista | sveinn.b@arborg.is
- Jóhann Jónsson, D-lista | johannj@arborg.is
- Jón Tryggvi Guðmundsson, D-lista | jon.tryggvi.gudmunds@arborg.is
- Arnar Freyr Ólafsson, B-lista | arnarfo@arborg.is
- Sigurjón Vídalín Guðmundsson, S-lista | sigurjon.vidalin@arborg.is
Varamenn
- Brynhildur Jónsdóttir, D-lista | brynhildurj@arborg.is
- Björg Agnarsdóttir, D-lista | bjorg.agnarsdottir@arborg.is
- Ólafur Ibsen Tómasson, D-lista
- Matthías Bjarnason, B-lista
- Arna Ír Gunnarsdóttir, S-lista | arna@arborg.is
Fulltrúar ungmennaráðs
Aðalmaður | Þórður Már Steinarsson
Varamaður | Sunneva Dís Eiríksdóttir
Áheyrnarfulltrúi
- Álfheiður Eymarsdóttir, Á-lista | alfheidur.e@arborg.is
Varaáheyrnarfulltrúi
- Axel Sigurðsson, Á-lista | axel.s@arborg.is
Fundargerðir
Erindisbréf Eigna- og veitunefndar
Velferðarnefnd
Aðalmenn
- Helga Lind Pálsdóttir, formaður, D-lista | helgalp@arborg.is
- Anna Linda Sigurðardóttir, D-lista | anna.l@arborg.is
- Margrét Anna Guðmundsdóttir, D-lista | margret.anna.gudmundsdottir@arborg.is
- Ellý Tómasdóttir, B-lista | elly.tomasdottir@arborg.is
- Lieselot Simoen, Á-lista | liselot.simoen@gmail.com
Varamenn
- Helga Þórey Rúnarsdóttir, D-lista | helgath@arborg.is
- Ragna Berg Gunnarsdóttir, D-lista | ragna.berg@barnaskolinn.is
- Ari Thorarensen, D-lista | aribjorn@arborg.is
- Díana Lind Sigurjónsdóttir, B-lista | dianals@arborg.is
- Ragnheiður Pálsdóttir, Á-lista | Ragnheidur0301@gmail.com
Fulltrúar ungmennaráðs
Aðalmaður | María Friðmey Jónsdóttir
Varamaður | Elín Karlsdóttir
Áheyrnarfulltrúi
- Svala Norðdahl, S-listi | svalan@arborg.is
Varaáheyrnarfulltrúi
- Drífa Björt Ólafsdóttir, S-listi | drifabjort5@gmail.com
Fundargerðir
Erindisbréf Velferðarnefndar
Menningarnefnd
Aðalmenn
- Kjartan Björnsson, formaður, D-lista | kjartan.bjornsson@arborg.is
- Viðar Arason, D-lista | vidar.a@arborg.is
- Olga Bjarnadóttir, D-lista | olgab@arborg.is
- Kolbrún Júlía Erlendsdóttir, B-lista |
- Ástfríður M. Sigurðardóttir, S-lista | astfridurms@arborg.is
Varamenn
- Þórhildur D. Ingvadóttir, D-lista | thorhildur.i@arborg.is
- Esther Óskarsdóttir, D-lista | esthero@arborg.is
- Gísli Rúnar Gíslason, D-lista | gislirgi@arborg.is
- Guðmunda Ólafsdóttir, B-lista | gudmunda.o@arborg.is
- Herdís Sif Ásmundsdóttir, S-lista | herdis88@gmail.com
Fulltrúar ungmennaráðs
Aðalmaður | Guðrún Birna Kjartansdóttir
Varamaður | Elín Þórdís Pálsdóttir
Áheyrnarfulltrúi
- Gunnar Eysteinn Sigurbjörnsson, Á-lista | gunnars@arborg.is
Varaáheyrnarfulltrúi
- Ástrós Rut Sigurðardóttir, Á-lista | astros.rut.sigurdardottir@arborg.is
Fundargerðir
Erindisbréf Menningarnefndar
Fræðslu- og frístundanefnd
Aðalmenn
- Brynhildur Jónsdóttir, formaður, D-lista | brynhildurj@arborg.is
- Þórhildur D. Ingvadóttir, D-lista | thorhildur.i@arborg.is
- Gísli Rúnar Gíslason, D-lista | gislirgi@arborg.is
- Díana Lind Sigurjónsdóttir, B-lista | dianals@arborg.is
- Elísabet Davíðsdóttir, S-lista | elisabetd@arborg.is
Varamenn
- Ragna Berg Gunnarsdóttir, D-lista | ragna.berg@barnaskolinn.is
- Ingvi Már Guðnason | ingvimar@internet.is
- Anna Linda Sigurðardóttir, D-lista | anna.l@arborg.is
- Ellý Tómasdóttir, B-lista | elly.tomasdottir@arborg.is
-
Herdís Sif Ásmundsdóttir, S-lista | herdis88@gmail.com
Fulltrúar ungmennaráðs
Aðalmaður | Milena Eva Markowska
Varamaður | Elín Þórdís Pálsdóttir
Áheyrnarfulltrúi
- Ástrós Rut Sigurðardóttir, Á-lista | astros.rut.sigurdardottir@arborg.is
Varaáheyrnarfulltrúi
- Berglind Björgvinsdóttir, Á-lista | berglind.bjorgvins@arborg.is
Fundargerðir
Erindisbréf Fræðslu- og frístundanefndar
Skipulagsnefnd
Aðalmenn
- Bragi Bjarnason, formaður, D-lista | bragi@arborg.is
- Ari Thorarensen, D-lista | aribjorn@arborg.is
- Rebekka Guðmundsdóttir, D-lista | rebekka.gudmunds@arborg.is
- Björgvin Guðni Sigurðsson, S-lista | bjorgvings@arborg.is
- Axel Sigurðsson, Á-lista | axel.s@arborg.is
Varamenn
- Óskar Örn Vilbergsson, B-lista | oskarov@arborg.is
- Magnús Gíslason, D-lista | magnus.g@arborg.is
- Helga Lind Pálsdóttir, D-lista | helgalp@arborg.is
- Viktor S. Pálsson, S-lista | viktor.s@arborg.is
- Álfheiður Eymarsdóttir, Á-lista | alfheidur.e@arborg.is
Fulltrúar ungmennaráðs
Aðalmaður | Bryndís Embla Einarsdóttir
Varamaður | Atli Dagur Guðmundsson
Áheyrnarfulltrúi
- Matthías Bjarnason, B-lista | matthias@amenic.is
Varaáheyrnarfulltrúi
- Guðrún Rakel Svandísardóttir, B-lista | gudrunrs@arborg.is
Fundargerðir
Erindisbréf Skipulagsnefndar
Umhverfisnefnd
Aðalmenn
- Bragi Bjarnason, formaður, D-lista | bragi@arborg.is
- Esther Óskarsdóttir, D-lista | esthero@arborg.is
- Björg Agnarsdóttir, D-lista | bjorg.agnarsdottir@arborg.is
- Guðrún Rakel Svandísardóttir, B-lista | gudrunrs@arborg.is
- Arna Ír Gunnarsdóttir, S-lista | arna@arborg.is
Varamenn
- Þórhildur Dröfn Ingvadóttir, D-lista | thorhildur.i@arborg.is
- Jóna S. Sigurbjartsdóttir, D-lista | jona.si@arborg.is
- Jóhann Jónsson, D-lista | johannj@arborg.is
- Kolbrún Júlía Erlendsdóttir, B-lista
- Jónas Hallgrímsson, S-lista | jonash@arborg.is
Fulltrúar ungmennaráðs
Aðalmaður | Sunneva Dís Eiríksdóttir
Varamaður | Bryndís Embla Einarsdóttir
Áheyrnarfulltrúi
- Daníel Leó Ólason, Á-lista | daniel.leo.olason@arborg.is
Varaáheyrnarfulltrúi
- Arnar Þór Skúlason, Á-lista | arnar.thor.skulason@arborg.is
Fundargerðir
Erindisbréf Umhverfisnefndar
Almannavarnaráð
Aðalmenn
- Kjartan Björnsson, D-lista | kjartan.bjornsson@arborg.is
- Sólveig Þorvaldsdóttir, B-lista | solveig.th@arborg.is
- Viðar Arason, D-lista | vidar.a@arborg.is
Varamenn
- Sveinn Ægir Birgisson, D-lista | sveinn.b@arborg.is
- Ari Björn Thorarensen, D-lista | aribjorn@arborg.is
- Arnar Páll Gíslason, B-lista
Erindisbréf Almannavarnaráðs Árborgar
Öldungaráð Árborgar 2022 - 2026
Ráðsmenn 2019 - 2022
- Bragi Bjarnason, formaður, D-lista | Bæjarstjórn Árborgar
- Örn Grétarsson | Félag eldri borgara á Selfossi
- Jón Gunnar Gíslason | Félag eldri borgara á Eyrarbakka
- Ragnhildur Jónsdóttir | Stokkseyri
- Þórhildur Dröfn Ingvadóttir, D-lista | Bæjarstjórn Árborgar
- Ellý Tómasdóttir, B-lista | Bæjarstjórn Árborgar
- Margrét Björk Ólafsdóttir | Heilbrigðisstofnun Suðurlands
Ungmennaráð Árborgar 2024
- Elín Karlsdóttir, aðalmaður fyrir UMFS
- Atli Dagur Guðmundsson, varamaður fyrir UMFS
- María Friðmey Jónsdóttir, aðalmaður fyrir önnur æskulýðsfélög
- Viktoría Eva Guðjónsdóttir, varamaður fyrir önnur æskulýðsfélög
- Elín Þórdís Pálsdóttir, aðalmaður á ungmennaþing
- Milena Markowska, aðalmaður á ungmennaþing
- Sunneva Dís Eiríksdóttir, aðalmaður á ungmennaþing
- Ásta Dís Ingimarsdóttir, varamaður á ungmennaþing
- Þórður Már Steinarsson, varamaður á ungmennaþing
- Guðrún Birna Kjartansdóttir, fyrir Zelsíuz
- Ari Hrafn Elísson, fyrir BES
- Bryndís Embla Einarsdóttir, fyrir Vallaskóla
- Elínbjört Heiða Sigurðardóttir, fyrir Sunnulækjarskóla
Erindisbréf fyrir Ungmennaráð Árborgar
Eftirtaldar nefndir hafa verið lagðar niður eða sameinaðar öðrum nefndum
- Atvinnuþróunarnefnd
- Bókasafnsnefnd
- Framkvæmda- og veitustjórn
- Íþrótta- og tómstundanefnd
- Landbúnaðarnefnd
- Leikskólanefnd
- Menningarnefnd
- Skólanefnd grunnskóla
- Eldri umhverfisnefnd